คุยกับฝรั่งอายุมากกว่า 20 ปี ดูยังไงว่าจริงใจคะ

เจอกันบน tinder ค่ะ อายุมากกว่าเรา 20 ปี พูดจาดีมากไม่มีคำที่ส่อไปทาง sexual เลย (เท่าที่เคยคุยกัน) มากสุดคือชมว่า you are cute กับมีหยอดๆนิดหน่อยค่ะ ตามที่เขาบอกคือเขามาทำงานบริษัทสาขาในไทย ไม่มีเมียไม่มีลูก ถามว่าเราเชื่อมั้ย ครึ่งๆนะ55555 ที่แชทกันก็จะไม่มีอะไรมากค่ะ ก็ถามกันไปมาว่าวันนี้เป็นไง คอยเตือนให้เรากินข้าว บอกฝันดี/มอร์นิ่ง ไม่ถามซอกแซกกันมาก ทักเรามาก่อนตลอด ตอบแชทเราค่อนข้างไว เป็นเราสิที่ดองเขา😅

ไม่เคยคุยกับฝรั่งแก่กว่าขนาดนี้ค่ะ อยากทราบว่าแบบนี้คือเขาสนใจเราจริงๆหรือว่าคุยเล่นๆแก้เบื่อ เพราะเรารู้สึกว่าถ้าสนใจเราจริงน่าจะถามเรื่องส่วนตัวเราบ้างนะ แบบความชอบส่วนตัว/พี่น้อง/หนังเรื่องโปรด/อาหารที่ชอบ แต่นี่คุยกันเหมือน small talk อ่ะค่ะ ก็เลยงงๆว่าเป็นเพราะเขาแก่กว่าเลยไม่ถามเรื่องพวกนี้ หรือเขาไม่สนใจจะถามกันแน่

ใครมีคำแนะนำหรือทริคในการดูเพิ่มเติมหรืออยากถามข้อมูลจากเราเพิ่ม บอกได้นะคะ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็น 😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่