เลือก ซื้อ บ้านมือ1 และ บ้านประมูลจากกรมบังคับคดี

อยากทราบว่า เราจะเลือกซื้อบ้าน เป็นบ้านหลังแรกค่ะ
ตั้งใจว่าอยากได้บ้าน ทาวน์โฮม 3 ขั้น หรือ ไม่ก็บ้านเดี่ยวไปเลย
เราต้องการพื้นที่ใช้สอยเยอะ เพราะมีลูก อยากให้มีพื้นที่ให้ลูกค่ะ
เนื่องจากตอนนี้ บ้านเดียวมือ 1 ราคาเริ่มต้น ก็ 5 ล้าน ขึ้น
ส่วนบ้านหลุดจากกรมบังคับคดี ก็จะเริ่มประมูลที่ 3 ล้าน ค่ะ 
อยากถามความเห็นจากคนที่มีประสบการณ์ซื้อบ้าน ทั้ง สองแบบค่ะ ว่าควรเลือกซื้อแบบไหนดี ค่ะ
ซื้อบ้านมือ1 เป็นบ้านเปล่าๆ ไม่มีอะไรให้เลย
ถ้าซื้อบ้านจากกรมบังคับคดี บ้านเก่ากว่านิดหน่อย พอรับได้ แต่มีต่อเติม ครัวหรือหลังคากันสาด แถมราคาถูกกว่าเยอะ เป็นเพื่อนๆเลือกบ้านแบบไหนคะ
*** ปิดโหวต วันที่ 03 กันยายน พ.ศ.2563 เวลา 16:35:25 น.
1.

แสดงความคิดเห็น
Preview