ทำไมชีวิตคนรวยในชีวิตจริงกับในละครไม่เหมือนกันอ่ะครับ

พอดีผมเห็นในละคร ที่พระเอกตื่นขึ้นมา แล้วมีคนรับใช้มาบริการ โต๊ะอาหารพร้อม จากนั้นนั่งจิบกาแฟหรือกินข้าวกับครอบครัวแล้วไปบริษัทนั้งเซ็นต์เอกสารไม่ต้องทำอะไรมาก  คนรับใช้จะมี uniform แม้อายุมากกว่า ก็จะต้องมานั้งคุกเจ่าเรียกคุณนายค่ะ คุณนายขา หรือ คุณชายต้องการอะไรไหมค่ะ อะไรประมาณนี้ 

แต่ทำไมในชีวิตจริงผมรู้จักเพื่อนที่รวยเป็นร้อยเป็นพันล้าน (ตอนนี้อาจเป็นหมื่นล้านแล้ว) ไม่เห็นชีวิตเค้าจะเป็นแบบในละครเลย การงานก็มีปัญหาให้แก้เยอะแยะมากมาย  บางครั้งต้องลงไปสอนลูกน้องด้วยตนเอง.     ผมไปบ้านเค้าก็ไม่เห็น คนใช้จะมีuniform แล้วมานั่งคุกเข่า คลานเข่าเข้ามาเลย ก็เห็นแต่งตัวตามปกติ เต็มที่ก็ดูเหมือนเจ้านาย กับ พนักงานลูกน้องทั่วๆไป ก็เท่านั้นเองอ่ะครับ ถามเพื่อนอายุมากดว่าก็ไหว้คนรับใช้ในบ้านที่อายุมากดว่าอีก

ทำไมไม่เห็นเหมือนในละคร โดยเฉพาะพวกละครหลังข่าวเลยอ่ะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่