นอกจากหน้าตา คุณเคยตกหลุมรักใครเพราะเสียง หรือคำพูด คำจาไหมคะ ?

มาอีกแล้วกับกระทู้ แสดงความคิดเห็น ( คุณเคยเป็นป่ะ ? )
ที่ตกหลุมรักใครเพราะการใช้เสียง... ล่าสุดขอเล่า คือแบบมีคนมาชมว่า เสียงหวานน่ารักดี
เสียงเราสวยนะคะ ... แค่ได้ยินแต่เสียงพี่ก็ชอบแล้ว เพี้ยนขำหนักมากเพี้ยนขำหนักมาก
อยากตลกนี่คือโดนผู้ชม (พี่ที่ทำงาน คนรู้จัก หรือแม้แต่ลูกค้า ) ชอบบอกว่าเราเสียงสวย  
ชอบเวลาที่คุยด้วยใช้เสียง มีหลายโทนดี ( เขิลว่ะเหมือนชมตัวเอง) 
แต่นี่เข้าใจเขานะ เรายังเคยแอบชอบดีเจเลยง่ะ .... เวล่ที่เสียงหล่อๆ 
อยากไปหาที่ห้องจัด เพี้ยนลอยเพี้ยนลอย

เพี้ยนหลงรัก
นี่ถ้าตัดเรื่องหน้าตา รูปลักษณ์ออกไป เราว่าคนเสียงสวย เสียงดีนิยืนหนึ่งนะคะ
โดยเฉพาะคุณผู้ชายอ่ะที่แบบ เสียงสุขุมนุ่มลึก คือผู้บางคนเสียงหล่อมาก (รักตั้งแต่ยังไม่เจอ) รักแรกพบ รักแรกแย้ม
รักไปแล้ว  แล้วคุณละคะ ? เคยตกหลุมรักใครเพราะเสียง... หรือคำพูดคำจาหรือเปล่า ใจเราคงตรงกัน
#เสียงดีแต่ไม่เหมาะที่จะเป็น.....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่