ออนเพร็พ (prep) ต้องกินตรงเวลาเป๊ะๆเลยมั้ยครับ

ผมเป็นเกย์ครับ ตอนนี้ผมออนเพร๊บอยู่ครับ เพร๊บคือยาที่กินแล้วป้องกันการติดเชื้อHivได้ประมาณ92% ตอนนี้ผมพึ่งเริ่มกินครับ เลยอยากสอบถามว่ากินช้ากว่าเดิมจะเป็นไรมั้ย ผมกินตอน18.00ทุกวันครับ แต่ช่วงนี้เรียนหนักหน่อยกว่าจะถึงบ้านก็เย็นๆผมเลยกินช้ากว่าเดิมบ้างเช่นจาก 18.00 เป็น18.10 หรือไม่ก็18.15 ไม่เกินนี้ครับ ผมอยากทราบว่าทานสายกว่าเดิมประมาณนี้ประสิทธิภาพของยายังจะทำงานได้เต็มที่มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview