ปกติลำโพงหูช้าง จะให้เสียง กลางถึงแหลมใช่ไหมครับ เหมือนหูโดนหลอก .. แหลมพุ่งปิ๊ดๆ ครับ จะแก้ยังไงได้ครับ

กระทู้คำถาม
พยายามจับผิดลำโพงในรถอยู่ ครับ เผอิญได้มากจากพี่ รู้สึกว่าลำโพง ที่อยู่งตรงหูช้างมันดังกว่า ลำโพงตรงด้านล่าง มันดังกว่าด้านล่าง ไม่แน่ใจเป็นเพราะย่านความถี่มันอยู่กลางแหลม เลยรู้สึกได้เยอะกว่าหรือไม่นะครับ แต่ บางเพลงที่แหลมมากๆ จะปวดหูหนักเหมือนกันครับ อย่างแบบ นิวจิ๋ว หรือ พันซ์ นะครับ
จะปิ๊ดแสบหูเหมือนกัน

อาการนี้ควรเปลี่ยนลำโพง หรือแก้ไขยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่