ลงทะเบียนซิมในshoping

สวัสดีครับวันผมมีเรื่องสงสัยอยากจะถามคือวันนี้ได้เข้าไปในแอปshopeeและlasada ด้วยที่เราอยากซื้อซิมเราจึงกดค้นหาไป ละก็ไปเจอหลายๆร้านบอกว่า สามารถฝากลงทะเบียนได้ด้วยการถ่ายรูปบัตรประชาชนและรูปหน้าตนเองให้ส่งไปให้ผู้ขายโดยจะทำการฝากลงทะเบียนให้อีกที (งงไหมครับ)
คือผมจะถามมันมีความเป็นไปได้สูงนะครับครับที่ร้านค้าจะเอาข้อมูลไปขายต่อหรือไม่ก็ไปทำไม่ดี เลยอยากจะถามว่ามีใครเคยตกเป็นเหยื่อจากพวกนี้ไหมครับ ละแอพพลิเคชั่นshopeecและlasadaมีมาตราการป้องกันอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
Preview