อยากสูงต้องทำยังไงคะ?(เป็น ปจด.แล้ว)

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ ปกติเป็นคนที่สูงช้ากว่าเพื่อนๆ ตั้งแต่ตอนประถม จนตอนนี้ ม.2แล้ว ยังสูงไม่ถึง150เลยประมาณ148-149ค่ะ คือมันสูงช้ามากเลย แค่อยากจะได้วิธีที่เพิ่มความสูงแบบพรวดๆเลยค่ะ กลัวถึง ม.3แล้วจะหยุดสูง
เพราะเป็น ปจด.ตั้งแต่ ม.1 ครูสอนว่า ผญ จะหยุดสูงหลัง เป็น ปจด 2ปี โดยประมาณ เราก็กลัวมันเป็นอย่างนั้นสิ เพราะถ้ามันจะสูงมันคงสูงไปนานแล้วหล่ะ เพราะแม่ก็160+  ตอนเด็กแม่ก็เป็นคนตัวเตี้ย พอ ปจด มาก็สูงขึ้นเร็วมาก โดยที่ไม่ต้องกินอะไร ลุงก็เหมือนกันค่ะ แล้วทำไมเราถึงไม่เหมือนคนอื่น😭

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่