ปรึกษาเรื่อง วิทยุฟอร์นจีนครับ ติดๆดับๆเข้าหน้าเมนของหน้าจอไม่ได้

กระทู้คำถาม
อาการคือซื้อมาแล้วเป็นเลยยังไม่ทันได้ใช้งาน
เบื้องต้นคือต่อสายไฟกับฟร์อนเปิดติดปกติ
แต่ถ้าดับฟร์อนแล้วสตาทรถเมื่อไหร่จอมันจะลวนเด้งหน้าโลโก้ยี่ห้อฟร์อนนั้นๆแล้วดับอยู่เรื่อยๆเข้าหน้าเมนของเครื่องดล่นไม่ได้ แต่ถ้าโชคดีเปิดติดทุกอย่างที่ตั้งค่าไปจะกลับมาเป็นเหมือนตอนเราเปิดเครื่องครั้งแรกทุกครั้ง 
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใดพอทราบวิธีแก้รบหวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่