อยากสอบถามเรื่องชุดอ่อนของทหารบกอะครับว่าทหารเกณฑ์มีสิทธิ์ได้ใส่หรือเปล่าครับและมีคำถามอีกเล็กน้อยครับผม

กระทู้คำถาม
ข้อที่ 1 ตามหัวข้อเลยครับผมพอดีผมเป็นพลทหารที่กำลังจะเข้าประจำการวันที่ 1 กันยายนนี้ (ทบ.1 มทบ 46 /63) แล้วผมยื่นวุฒิปริญญาตรีไปเป็นแค่ 6 เดือนเราจะสามารถมีสิทธิ์ได้ใส่ชุดอ่อนเหมือนเหล่าอื่นๆหรือเปล่าครับหรือใส่ได้เฉพาะนายสิบขึ้นไปหรอครับ ถ้าสมมุติใส่ได้ต้องประจำการกี่ปีขึ้นไปถึงจะใส่ได้
ข้อที่ 2 ผมกะจะสมัครนายสิบต่อไม่ทราบว่าทหารบกมีหน่วยไหนที่รับคนที่จบพวกระบบสารสนเทศหรือคอมพิวเตอร์บ้างหรือเปล่าครับถ้ามีเราสามารถขอสอบตรงหน่วยที่เราเรียนมาได้หรือเปล่าครับหรือต้องรอเปิดสอบเอาครับผม
(ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับผม)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่