ใช่อาการโรคหอบหืดมั้ยคะ!?

เรามีอาการไอเรื้อรังไม่ได้ไอเพราะคันคอนะคะแต่ไอเพราะรู้สึกเหมือนมีเสลด​ติดคอแต่มันเป็นแน่นๆค่ะ​ ทำให้หายใจไม่ออกเลยต้องไอเพื่อให้มันโล่งขึ้นเวลาไอก็มีเสลดออกมาด้วยนิดหน่อยแต่สุดท้ายก็หายใจไม่ออกอยู่ด​ี ชอบเป็นตอนกลางคืนแต่หลังๆมาแม้แต่ตอนกลางวันด้วย​แล้ว​ ล่าสุดนี้เราทำงานยกของขึ้นไปเก็บชั้น2​ เราเกิดอาการหายใจขัดมากๆ​ เหมือนหายใจแล้วไม่มีลมหายใจเข้าไปเลยค่ะ​ เหมือนมีอะไรตันๆที่คอจนลมมันเข้าไม่ได้ค่ะ​ เราต้องนั่ง3-5นาทีค่ะ​ กว่าจะโล่งขึ้นมาระดับนึง​ แต่ไม่หายนะคะ
แบบนี้มีโอกาสเป็นหอบมั้ยคะ​ หรือแค่ไอเรื้อรังเฉยๆคะ
#ไม่กล้าไปหาหมอค่ะเป็นคนที่ชอบคิดว่าเป็นแค่นี้แต่ไปหาหมอกลัวหมอด่าค่ะ5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่