[CR] รีวิวที่พัก สุดห่วยและเจ้าของหน้าเลือด!!! ณ เมืองธรรมชาติ

เนื่องจาก ผม เป็นคนชอบท่องเที่ยวในจังหวัดต่างๆ อมยิ้ม44ผมได้หาข้อมูลจาก
การรีวิวต่างๆ นานาเที่ยวไทยและผมก็เจอสถานที่หนึ่ง ในจังหวัดนครนายก ที่พักแบบตู้คอนเทนเนอร์ ริมธารน้ำ
ภายในภาพสวย สะอาด สะดุดตาม ผมก็เริ่มได้แชร์ต่อไปให้กลุ่มเพื่อนๆเม่าออกรถ
อมยิ้ม31ทุกคนลงความเห็นกันว่าที่นี่ สะดวก ทั้งบรรยากาศ ทั้งธรรมชาติ ดูลงตัวมากๆ
จนกระทั่งวันที่เดินทางไปถึง  ปรากฎว่า ทางเข้าค่อนข้างแคบมาก แต่พวกผมก็ไม่ได้คิดอะไร
เพราะว่า ทางคงน่าจะเป็นแบบนี้ ตลอดระยะเวลาที่ผมกำลังขับรถเข้าไปอมยิ้ม01
ก็มีรถยนต์สวนทางออกมาตลอด ในใจloveของผมคิดว่า ครึกครึ้นดีมาก ไม่น่ากลัว
รู้สึกโล่งในระดับนึงว่า บรรยากาศทางเข้าออก พอมีบ้านคนไม่เงียบเหงา
ระหว่างที่ผมขับรถเข้ามา ระหว่างทางจะมีคนเล่นน้ำตกตามริมธาร  และจอดรถตามที่เค้าระบุให้จอด แต่มีค่าจอด
ผมและเพื่อน ก็ขับ รถเข้าไปจนเกือบจะสุดทาง ก็เจอ รีสอร์ท ตามที่เพื่อนผมได้ทำการจองไว้

สิ่งแรกที่ผมเจอคือ เพี้ยนสวัสดี บรรยากาศ ที่ไม่ตรงกับ ที่เพจดังรีวิว เม่าคัทลอส
สถานที่ เสื่อมโทรม มากครับ ไม่มีการปรับปรุง เหมือนในรีวิวที่ผมเห็นครับ เพี้ยนมองบน
ราคาห้องพักไม่ใช่ราคาถูกๆครับ  เพี้ยนปูเสื่อห้องพักเป็นห้องสี่เหลี่ยมเล็กๆ แคบมาก เดินสวนกันไม่ได้ และไม่กว้างเหมือนในรูป เพี้ยนมองบน
มีเศษดิน เศษไม่รู้เต็มไปหมดเหมือนไม่ได้ทำความสะอาด หรือทำความสะอาดแบบรีบๆ ผมก็ไม่แน่ใจครับ
มี WiFi บริการ แต่ไม่สามารถต่อได้ครับ เรื่องห้องคือแคบมากจริงๆ ที่เห็นในรีวิว น่าจะเป็นมุมกล้องมากกว่าครับ
กับค่าบริการคืนละ 2,xxx  กว่าๆ ครับ  ต่อมานะครับ เรื่องห้องน้ำ ทุกคนทราบดีกว่า การเอาตู้คอนเทนเนอร์มาดีดแปลงเป็นบ้านหรือห้องน้ำ
ทางที่พักไม่มีการ ดูแลในส่วน กลิ่นภายในห้องน้ำ กลิ่นเหม็นมาก ไม่กล้าเข้าใช้ครับ เพี้ยนไม่อยากจะเล่า
ก็อกน้ำอย่าพูดถึงครับ น้ำไหลบ้างไม่ไหลบ้าง  การมาครั้งแรกผมรู้สึกผิดหวังตั้งแต่ยังไม่ค่ำเลยครับ
โถส้วมก็ไม่มีความมั่นคงใดใด ผ้าเช็ดตัวภายในห้อง มีให้ผืนเดียว ผมแจ้งไปว่าขอผ้าเช็ดตัว
ทางรีสอร์ท เอามาให้ผมประมาณ 2ทุ่มครับ ผมถามว่าทำไมนาน รีสอร์ทแจ้งว่า ต้องเข้าไปเอาในเมือง
ผมคิดว่า ถ้าไม่พร้อม อย่าเปิดทำรีสอร์ทดีกว่าครับ  หลังจากที่พวกผมเริ่มเซ็งกับทุกอย่าง เพื่อนผมก็ชวนกินปิ้งย่าง
แจ้งไป เค้าบอกค่าเช่าเตา 300บาท  เพี้ยนสะอื้นเข้าใจสถานที่ท่องเที่ยวผมยอมจ่าย
พอเค้าเอาเตาให้พวกผม ตะแกง ก็ไม่ล้างให้ผม จนต้องบอกไปว่าให้ไปล้างมาใหม่ เด็กที่คอยบริการในรีสอร์ท
คือเด็ก ต่ำกว่า 18 ปี คงจะมาช่วยงานญาติมั้งครับ คือผมไม่เคยเจออะไรแบบนี้ ถ่านก้อนที่ผมได้มาก็เปียกครับ
เพี้ยนดีออกจะทำไรคือทุกอย่างเป็นเงินเป็นทองไปหมดจะพูดเรื่องค่านั่นค่านี่ตลอด หน้าเลือดมากถึงมากที่สุด ส่วนตัวผมเอง
คืนนั้นผมได้ไปเช่าโรงแรมที่อื่นนอน มีแค่เพ่ือนผมที่นอนที่นั่นเช้ามา เพื่อนผมก็เล่าให้ฟังว่าอาหารเช้าคือไม่ร้อนควียอวอ
ข้าวต้มแมลงวันก็ตอมไม่มีฝาอะไรครอบปิด พนง.ก็พูดจาแย่มากๆ ไม่แคร์ลูกค้า คิดว่าเป็นเจ้าของเลยไม่สนว่าใครจะเป็นยังไง
โต๊ะทานข้าวก็ไม่มีใครมาเช็ด ทั้งๆที่พวกผมยืนพูดกันอยู่นาน  หลังจากที่ผมกำลังขนของออกจากรีสอร์ท
ก็ได้ไปสอบถาม คนอื่นที่ผมคิดว่าน่าจะหลงเข้ามา  จุดพีคคือตรงนี้ครับ

Facepalm(ผม) : สวัสดีครับพี่มาพักที่นี่เหมือนกันหรอครับ
ผู้หญิง(คนที่หลงเข้ามา) : เปล่าค่ะ ดิชั้นเข้ามาเพราะว่ารีวิว ขับรถเข้ามาเสียค่าจอด 50บาทต่อคัน
ดิชั้นคิดว่าไหนๆก็เข้ามาแล้ว เลยนั่งทานอาหาร รู้มั้ยคะ ค่าโต๊ะนั่ง 200 บาท
Facepalm (ผม) : โอ้โห ขนาดแวะทานข้าวยังเสียค่าจอดรถอีกหรอครับ ผมก็มาพัก ที่นี่ทุกอย่างคิดเงินผมหมดทุกชิ้น
ผู้หญิง(คนที่หลงเข้ามา) : ที่เข้ามาคือดิชั้นคิดว่า มารยาทค่ะ มาแล้วก็อุดหนุนกัน แต่นี้แบบมาคิดค่าจอดรถ ค่าเข้าห้องน้ำอีก
ไม่ไหว จริงๆค่า ด้วยบรรยากาศแล้วดิชั้นว่า ดีแค่ติดธารน้ำ นอกนั้นไม่ดีเลย ห้องน้ำปั๊ม ดิชั้นว่ายังสะอาดว่าตรงนี้ค่ะ เข้าทึง 5บาท
Facepalm(ผม) : ไม่ไหวครับ งั้นผมขนของต่อนะครับ ผมกลัวว่า ถ้าเกินเวลาเค้าอาจจะมาคิดเงินผม เที่ยวให้สนุกครับ

หลังจากที่ผมขับรถออกมาทานข้าวข้างนอกผม ก็ลองไปดูที่เพจ ปรากฏว่า มีคนมาบอกว่าแย่หลายคน

อมยิ้ม11เพี้ยนดีออก
 1. คือเรื่องการบริการ
2. เรื่องคำพูดต่างๆของเจ้าของรีสอร์ท ที่ไม่ยอมปรับปรุงและยอมรับคำชี้แจงจากคนที่มาใช้บริการ
3.เพจดังกล่าวได้มีการ วนใช้รูปภาพจากรีวิวเดิมมา2-3ปี ไม่มีการปรับปรุงใดๆ
4.เจ้าของรีสอร์ท ไม่ยอมรับความจริงใดใด
 5. ของแพง น้ำแข็ง160 ต่อกระสอบ เตา300 ให้มาแบบไม่ล้างตะแกลง
6. ถุงขยะไม่ขอฟรี คิดใบละ5บาท

เพี้ยนดีออกเฮงซวยทุกอย่าง! ครั้งแรกและครั้งสุดท้าย!  ถ้ามีจิตสำนึกก็ควรไปปรับปรุงเพี้ยนแคปเจอร์

in box มาได้ครับผมส่งเพจให้
ชื่อสินค้า:   รีวิวที่พัก สุดห่วยและเจ้าของหน้าเลือด!!! ณ เมืองธรรมชาติ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่