ใครเคยใช้ไมโครเวฟแบบปรับเวลามากกว่า 10 นาที ในทีเดียวบ้างครับ คุณใช้มันทำอะไรหรอ

ไมโครเวฟปัจจุบันนี่เอาเข้าจริงมันทำให้อาหารร้อนได้ไวอย่างน่าเหลือเชื่อเลยนะครับ 
อาหารแช่แข็งเท่าไป ไม่ถึง 4 นาทีก็ร้อนจี๋แล้ว

แต่ผมก็เห็นว่าทุกเครื่องจะให้ขอบเขตเวลาที่สูงมากเกินความจำเป็น (หรือเปล่า) ทั้งนั้นเลย
บางเครื่องปรับได้สูงสุด 20 นาที ในทีเดียว บางเครื่องก็ 30 เลยครับ หรือมากกว่านี้

สงสัยครับว่าจุดประสงค์ของการเวฟทีละหลายๆนาทีมากๆ นี่เค้าใช้เวฟอะไรกันหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่