ใครโตมากับการฟังเทปนิทานสมัยเด็กบ้างคะ ตามหานิทานที่เคยฟังค่ะ

สวัสดีค่ะ เจ้าของกระทู้กำลังตามหาเทปนิทาน (ตอนนี้อาจจะเป็นซีดีก็ได้) ที่เคยฟังก่อนนอนสมัยเด็กๆค่ะ 
ที่ฟังจะเป็นนิทานเล่าธรรมกา กับนิทานเพลง

เทปนิทานธรรมดา จะเล่าเป็นนิทานอีสป นิทานพื้นบ้าน ที่พอจำความได้คือ เรื่องกบเลือกนาย ทำไมฝนจึงตก ตากะยาย ดาวลูกไก่ 
เทปนิทานเพลง เป็นนิทานพื้นบ้าน พระอภัยมณี ศรีธนนชัย ประมาณนี้ค่ะ 
ตามหาจากหลายๆที่เจอเป็น นิทานเพลงนกน้อยกับพี่หมี แต่ยังไม่มั่นใจว่าใช่หรือเปล่านะคะ กำลังสั่งซื้อมาเพื่อลองฟังดู

คุณๆทั้งหลายเคยมีฟังกันบ้างมั้ยคะ ตอนนี้เจ้าของกระทู้ยังจำเนื้อร้องนิทานเพลงบางเพลงอยู่ติดสมองเลยค่ะ อยากหามาให้ลูกฟังมากๆค่ะ

ขอบคุณที่สละเวลาตอบค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่