โอนเงิน 30,000 ก่อนถึงจะรับพัสดุจากต่างประเทศได้

กระทู้คำถาม
ใครเคยเจอเคสนี้หรือเรื่องราวประมาณนี้ช่วยมาแชร์มาเตือนภัยกันนะครับ/มีชาวต่างชาติจะส่งเงินมาให้ เป็นประสงค์ของพระเจ้าที่ให้เธอมาพบกับผม และบอกว่าตนเองป่วยด้วยโรคมะเร็ง เป็นม่ายและผัวทิ้งเงินไว้ให้ประสงค์ก่อนตายคือช่วยเหลือหญิงม่าย/เด็กกำพร้า/คนพิการฯลฯ(เรื่องราวคร่าวๆ) เช้านี้บริษัทขนส่งโทรมาบอกของมาถึงแล้วแต่ต้องโอน 30,000 ให้บริษัทขนส่ง  CITY SPRINT COURIER เพื่อคุณจะได้รับของที่ส่งมานั้น ผมเลยบอกยังไม่สะดวก
ผมคิดว่าคงเป็นมิจฉาชีพหลอกให้โอนเงิน
เพื่อนคิดว่าอย่างไรครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่