Z1000.ปี​ 2013​ ใคร​พอทราบไหม

กระทู้คำถาม
ปัญหาตอนนี้คือบางครั้งบิดกุญแจทำการสตาร์ทเครื่องยนต์แล้วไม่ติดตามในคลิป ซึ่งบางครั้งก็สตาร์ทติด อาการนี้เกิดขึ้น ตลอดเวลา ไม่ว่าเครื่องจะร้อนหรือเย็น วิธีแก้ไขเบื้องต้นตอนนี้ก็คือทำการบิดกุญแจปิดเปิดสวิตช์อีกครั้งจนกว่า จะได้ยินเสียงปั๊มติ๊ก ใต้ถังเครื่องทำงาน ถึงจะทำการสตาร์ทได้ ถ้าหากบิดกุญแจแล้วไฟหน้าปัดขึ้น แต่ไม่มีเสียงหรือการทำงานอื่นๆก็จะสตาร์ทไม่ติดตามในคลิปครับ ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่แบตเตอรี่ พ่อไปเปลี่ยนแบตเตอรี่แล้วอาการก็ยังไม่หายผมก็วิเคราะห์เองว่าอาจจะเป็นที่กุญแจชิพในตัวกุญแจผมก็นำกุญแจสำรองมาขายก็ยังไม่หายไม่ทราบว่าอาการแบบนี้มีท่านไหนเจอบ้างไหมครับรบกวนขอคำแนะนำดีหรือ comment แสดงความคิดเห็นช่วยกันวิเคราะห์ทีครับขอบคุณครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่