ขอคำแนะนำเรื่องSet upลำโพงและไมโครโฟน

กระทู้คำถาม
ผมมีSound bar ของYamaha ATS1080มีบลูทูธและซับวูฟเฟอร์ในตัว ต้องการนำมาร้องคาราโอเกะก็เชื่อมต่อมือถือเสร็จ ทีนี้จะหาไมค์ลอยสักตัวมาร้องก็ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยจึงขอคำแนะนำว่าจะต่อไมค์ด้วยวิธีไหนดี เท่าที่ค้นหาดูเทคโนโลยีมันก้าวเร็วมากเผื่อว่าจะมีวิธีไหนบ้าง อ่อ ขอคำแนะนำไมค์ลอยสักตัวที่เสียงพอได้ในราคาสักสองพันบาท ดูตามShopee Lazada มีเยอะมากตั้งแต่ถูกมากกกจนแพงมากกก งงเลยครับ ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่