อยากเรียนนิเทศศิลป์ออกแบบโปสเตอร์ด้วยเทคนิคสีโปสเตอร์ แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

พอดีว่าอยากเริ่มหัดออกแบบโปสเตอร์ยิ่งเป็นเทคนิคสีโปสเตอร์ยิ่งดีค่ะ เพราะต้องนำไปสอบเข้ามหาลัย แต่ตัวเองไม่มีพื้นฐานของนิเทศศิลป์โปสเตอร์เลย เคยเรียนนิเทศมาแล้วนะคะ แต่ไปไม่ถึงขั้นการออกแบบผลงานเองเพราะงบทางบ้านหมดก่อน

เลยหันมาพยายามศึกษาเอง แต่ไปหาในเน็ตแล้วก็พบแต่สตูดิโอสอน ไม่พบเว็บไซต์ที่แนะแนวทางในการเริ่มต้นเลยค่ะ เลยมาตั้งกระทู้สอบถามเผื่อใครมีแหล่งดีๆนำมาแบ่งปันเป็นแนวทางให้ได้ศึกษาต่อๆไปค่ะ 

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่