แกงผัดเผ็ดเนื้อวัวติดมัน (ภาษาใต้เรียก เนื้อวัวย่อย) ไปตลาด ในกทม. หรือ ตามห้าง มันคือเนื้อส่วนไหนครับ

ไปตลาด บอกพ่อค้า แม่ค้า ไม่ถูกครับ ถ้าตลาดแถวภาคใต้ บอกเนื้อวัวย่อยเอาไปผัดเผ็ดเป็นอันรู้เรื่อง (แต่ผมก็ไม่รู้อยู่ดีมันอยู่ตรงไหนของวัว)   พอไปเจอตลาด กทม.สั่งไม่ถูกครับ รบกวนด้วย ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview