สินเชื่อ SCB speedy loan top up

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามทาง scb thailand หรือเจ้าหน้าที่ scb ครับ

ตอนนี้ผมมีสินเชื่อบุคคล scb speedy loan อยู่ก้อนนึงยอดกู้ 142,000 บาท ผ่อนเดือนละ 5,140 บาท   ณ ตอนนี้เหลือยอดกู้ 99,xxx บาท

ถ้าผมมีความจำเป็นต้องกู้ speedy loan top up เพิ่ม  ด้วยยอดสูงสุดที่ผมสามารถขอได้ คือ 133,000 บาท เลือกผ่อน 60 เดือน
ใน app scb easy จะขึ้นว่า  ผมจะต้องผ่อนเดือนละ 3,380 บาท  และ ได้ยอดโอนทั้งหมด 33,xxx บาท

คำถามคือ
1. ยอดโอนทั้งหมด 33,xxx บาท  คือ ยอดที่ผมจะได้ ใช่ไหมครับ
2. ผมต้องผ่อนทั้งหมด เดือนละเท่าไรครับ?   ใช่ 5,140+3,380 = 8,520 หรือป่าวครับ  (ถ้าไม่ใช่ ต้องผ่อนเดือนละเท่าไร) *******
3. ผมมีสินเชื่อ speedy loan ก้อนนี้อยู่แล้ว ถ้าผมจะกู้ speedy loan อีกก้อน ไม่สามารถทำได้ ใช่ไหมครับ (หรือว่าได้ ?)

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่