ทำไมทุเรียนกวนสูตรไม่ใส่น้ำตาลถึงแพงกว่าสูตรใส่น้ำตาล?

ผมเป็นคนที่ชอบกินทุเรียนคนหนึ่งนะครับ ไม่ว่าจะเป็นทุเรียน สด ทอด กวน หรือ แปรรูปเป็นอย่างอื่นผมก็กินทั้งนั้น

แต่ผมมีความสงสัยอยู่อย่างว่าทำไมทุเรียนกวนแบบไม่ใส่น้ำตาล ทำไมถึงราคาแพงกว่าทุเรียนกวนแบบใส่น้ำตาล

เช่นทุเรียนกวนสูตรธรรมดาที่ใส่น้ำตาล ราคาโลละ 300 บาท แต่สูตรไม่ใส่น้ำตาล ราคาโลละ 390 บาท

ผมได้ถามไปทางคนขาย ทางคนขายก็บอกว่าสูตรไม่ใส่น้ำตาลนั้นต้องคัดเกรดทุเรียนแบบพรีเมี่ยม!!!

ผมถามไปว่าพรีเมี่ยมอย่างไร คนขายก็ตอบไม่ได้

โดยความเข้าใจของคนปกติไม่ใส่น้ำตาลต้นทุนก็ควรจะถูกกว่าซิครับ หรือ จัดเป็นสินค้าเพื่อสุขภาพเลยราคาสูงขึ้น หรือ เนื้อทุเรียนมีความพรีเมี่ยมจริงๆ

ผมไม่ได้ซีเรียสนะที่ต้องจ่ายแพงกว่า เพราะไม่ได้ชอบกินหวานมากอยู่แล้ว สูตรไม่ใส่น้ำตาลนี่คือชอบเลยแหละ แต่ที่สงสัยคือ แล้วมันพรีเมี่ยมยังไง 

ทุเรียนกวนปกติก็ใช้ทุเรียนงอมที่แกะเนื้อขายสดไม่ได้แล้วไม่ใช่เหรอครับ หรือว่าทุเรียนกวนสูตรไม่ใส่น้ำตาลมีความพิเศษอย่างไร รบกวนผู้ผลิต หรือผู้รู้ช่วยชี้แจงด้วยครับ

อมยิ้ม19อมยิ้ม19อมยิ้ม19
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่