อาการไม่มีความสุขกับชีวิต ตอนนี้รักษายังไง

คือหนูเพิ่งอยู่ม.ต้นค่ะ หนูเหนื่อยมากและนี่คือโลกความเป็นจริงของหนูเช่นกัน หนูเครียดเรื่องการสอบเข้าม.4รรดัง หนูเครียดเรื่องอนาคตที่จะถึง การมีครอบครัว มีการมีงานทำมั้ย แล้วหนูก็อยากเป็นจิตแพทย์แต่กลัวเป็นไม่ได้ค่ะ  แล้วอนาคตพ่อแม่จะอยู่อย่างไร มีเงินพอใช้มั้ย รู้สึกว่าอะไรที่เคยชอบมันไม่ชอบแล้วจากติดเกมไปติดหนังจากติดหนังก็เลิกดูค่ะเพราะเบื่อ ตั้งคำถามกับชีวิตบ่อยมาก ว่าอยู่ไปทำไมในเมื่อคนเราก็ตายเกิดมาแค่ให้มีความรู้สึกแค่นั้นหรอ เคยทะเลาะกับแม่ค่ะ แม่เคยถีบหนูด้วย หนูเป็นคนกล้าแสดงออกค่ะแต่แม่ไม่ชอบ แม่บอกผิดหวังกับเรา แม่บอกไม่น่ามีลูก และพ่อก็ช่วยซ้ำเติม คือตอนนั้นคืออยากตายมากเลย กินยาพาราไป15เม็ด จนแม่ต้องมาเคลียค่ะ แล้วก็โอเคไปสักพักแต่คำถามในหัวก็ยังไม่หายไปไหน ตอนนี้เรากดดันมากค่ะ พ่อคาดหวังกับเรามาก เหนื่อยมากค่ะเรากลัวอยู่มปลายจะเหนื่อยมากกว่านี้ถ้าอยู่ไกลพ่อแม่ เพื่อนเราก็ตอนแรกจะไปเรียนด้วยกันทีนี้ มันมีเพื่อนใหม่เลยไม่ไปกับหนูเเล้วหนูกลัวการอยู่คนเดียว หนูอยากมีเพื่อนสักคน ที่จริงหรูก็มีนะ แต่ก็อึดอัดเวลาพูดค่ะ หนูเบื่อ อยู่บนโลกคงไม่ใช่เรื่องที่น่าพอใจของหนู ทำไงให้หายค่ะ หนูไม่อยากอยู่แล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่