ชีวิตที่มีแต่ความผิดหวัง ยังมีค่าอยู่ไหม ??

ผมอายุ 20 ปลายๆ ทำงานมาหลายปีแล้ว เงินเดือนมากกว่าคนรุ่นเดียวกันพอสมควร แต่ชีวิตทุกวันไม่เคยมีความสุขเลย ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไร เรื่องครอบครัว เรื่องงาน เรื่องความรัก แม้แต่เรื่องในชีวิตประจำวัน เรื่องเพื่อน ทุกๆเรื่องในชีวิตผม ผมไม่เคยมีความสุขเลย อยากร้องไห้ ก็ร้องไม่ออก มันร้องอยู่ในใจ บางครั้งอยากตาย อยากหายไป ไม่อยากเกิดมา  ไม่รู้จะเกิดมาเพื่ออะไร เพื่อเจอความทุกข์ เพื่อใช้ชีวิตเหมือนติดคุกในทุกๆวัน เพื่ออยู่ไปวันๆ ? เพื่อบอกทุกคนว่ามีงานทำ แต่ก็ไม่ได้อยากจะทำ  เพื่อล้มเหลวในเรื่องเพื่อน เรื่องความรัก เรื่องครอบครัว ผมล้มเหลวหมดทุกเรื่อง แม้แต่เรื่องที่จะทำให้ผมมีความสุขก็ไม่มี ผมไม่อยากเกิดมาเพื่อมีชีวิตแบบนี้ อยากปิดละครชีวิตเรื่องนี้ซะ (ตาย) กดปิดมันซะดื้อๆ เพื่อไม่ต้องมาทนอะรอีกต่อไป ไม่ต้องมาทนการบอบช้ำ การล้มเหลว ความเสียใจ การถูกปฏิเสธ และทุกๆอย่าง ที่ทำร้ายผม ผมมีเป้าหมายอยากจะเป็นคนร่ำรวย แต่บางทีมันฝืนต่อไปไม่ไหว กับทุกเรื่อง ผมก็แค่ไม่อยากเดินต่อไปอีกแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่