คิดมากง่ะ เรื่องไฟแนนซ์ช่วยตอบหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีอยากได้รถเก๋งเล็กๆสักคัน
เลยไปถูกใจอยู่รุ่น1 คือSuzuki celerio รุ่นเริ่มต้น
ราคารถแค่  318,000 
ดาวน์20% 63,600 ยอดจัด 254,000
ดอก 3.10% ผ่อนยาว งวดละ 3,606
 ด้วยราคารถแค่นี้จะผ่านไหมคะ

เงินเดือน 20,000 ไม่รวมคอมมิชชั่น(ได้เดือนละ12,000) อายุงาน3-4ปี  อายุ24 ไม่มีติดบูโร
แต่มีมอเตอร์ไซค์1คัน ผ่อนเดือนละ2800 เหลืออีก3งวด ไม่เคยล้าช้า (คุยกับเซลล์ไว้ อีก2เดือนรับรถ พอดีมอเตอร์ไซค์จะหมดงวดพอดี แล้วอีกอย่างcelerioต้องสั่งผลิตอีก2เดือน พอดีเป๊ะ)

นัดทำสัญญากับไฟแนนซ์ ทิสโก้
เขามาหาที่ทำงาน เราอยากกู้คนเดียว เขาเลยให้ดาวน์20% ถึงจะไม่มีคนค้ำ(ตอนแรกจะดาวน์15%)
ก็ทำสัญญาไปเสร็จ  อีก3วันไฟแนนซ์โทรมาบอกสัญญาจะผ่านแล้วแต่ขอคนค้ำเพิ่มเพราะอายุน้อย(อายุ24) ก็เลยหาให้คนค้ำอยู่ต่างจังหวัด  ทางไฟแนนซ์ก็ประสานงานทางสาขานั้นให้ไปหาคนค้ำ
คนค้ำทำงาน อบต. ไม่ติดบูโร  

ตอนนี้รอวันจันทร์ ไฟแนนซ์จะไปเซนสัญญาคนค้ำ แล่วยื่นเรื่องมา  กทม.  แล้วรอผลอีก3วัน

พี่ๆคิดว่าเคสหนูจะผ่านไหมคะ

ปล.ยาวหน่อยนะคะ  ถ้าพิมไม่เข้าใจขอโทษด้วยนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก
กระทู้นี้ถูกลบโดยระบบอัตโนมัติทั้งนี้เพื่อเป็นการรักษาบรรยากาศการสนทนา ของเพื่อนสมาชิกโดยรวมค่ะ

ความคิดเห็นนี้ได้ถูก Pantip.com ลบออกไปจากระบบแล้ว หากเนื้อหาที่ถูกลบยังคงถูกนำไปแสดงใน application หรือเว็บไซต์ใดๆ
ทาง Pantip.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆด้วย การดำเนินการทางกฎหมายกรุณาติดต่อผู้พัฒนา application หรือเว็บไซต์นั้นๆโดยตรงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่