ช่วยให้คำแนะนำเรื่องชา(ชงดื่ม)หน่อยครับ

อยากจะขอเวลาสมาชิกทุกท่านช่วยให้ข้อมูลเกี่ยวกับชา(ชงดื่ม) ด้วยครับ
ผมกำลังสนใจเกี่ยวกับชา และต้องการสร้างแบรนด์ชา

มีบางคำถาม อยากขอสำรวจความคิดเห็นเบื้องต้นครับ
หรือถ้าท่านใดมีคำแนะนำเพิ่มเติม ให้ข้อมูลได้เลยนะครับ

สิ่งที่อยากขอข้อมูล
1] ถ้าจะดื่มชา ต้องการดื่มชาประเภทไหน เช่น บำรุงผิว บำรุงสุขภาพ บำบัดอารมณ์ ช่วยเพิ่มความหนุ่มสาว หรือชาอื่นๆสามารถแนะนำได้ครับ
2] กล่องบรรจุชา แพ็คเกจมีผลต่อการตัดสินใจชื้อไหม (ชอบแพ็คเก็จประมาณไหน เช่น กล่อง ถุง)
3] พูดถึง "ชา" แบรนด์ที่รู้จัก หรือแบรนด์ในใจ ที่นิยมซื้อดื่ม หรือ ซื้อเป็นของฝาก นึกถึงแบรนด์ไหนบ้างครับ 
4] ระหว่างชาบรรจุแยกซอง (สะดวกชงดื่มครั้งละแก้ว) กับ ชาใส่ถุง/กล่อง (นำไปต้มกับกาน้ำชาเอง) สนใจผลิตภัณฑ์แบบไหนมากกว่ากัน
5] ราคาชา ที่วางขาย และสามารถซื้อได้ ต้องการราคาไม่เกินเท่าไรครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาให้ข้อมูล
ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่