[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 14 - วันจันทร์ที่ 17 สิงหาคม 2563

สุดสัปดาห์นี้ บอลยุโรปก็จะเข้าช่วงท้ายปลายทางแล้ว จะถึงรอบรองชนะเลิศของทั้งสองถ้วยแล้ว ติดตามกันต่อไปยาวๆ นะครับ ส่วนรายการอื่นๆ มีสนุกเกอร์ชิงแชมป์โลก คืนนี้ก็จะได้ผลแล้วว่าคู่ชิงจะเป็นใคร (ซึ่งคู่ชิง ข่าวล่าสุดบอกว่าจะเปิดให้คนเข้าชมได้จำนวนหนึ่ง แต่ด้วยกฎระเบียบที่เคร่งครัดพอสมควร) NBA วันนี้เริ่มรอบ Play-in แล้วนะครับ แล้วก็จะต่อด้วยรอบ Playoffs กันไปยาวๆ เลย ส่วนแฟนๆ Motorsport มีให้เลือกดูกันตาแฉะ กดรีโมทเลือกเอาได้ตามอัธยาศัย ส่วนแฟนๆ กีฬาต่อสู้ มีทั้ง One Championship และ UFC ให้ชมนะครับ ตามนี้เลยจ้า

2019-20 UEFA Champions League - Quarterfinals (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง DAZN Thailand Youtube / เว็บไซต์ Goal.com)

15 Sat 02.00 | Barcelona - Bayern Munchen
16 Sun 02.00 | Manchester City - Olympique Lyonnais

2019-20 UEFA Europa League - Semifinals (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง DAZN Thailand Youtube / เว็บไซต์ Goal.com)

17 Mon 02.00 | Sevilla - Manchester United
18 Tue 02.00 | FC Internazionale Milano - Shakhtar Donetsk

2020-21 Belgian First Division A

15 Sat 21.30 | KRC Genk - OH Leuven (TrueSports HD2)

2020-21 Scottish Premiership 

15 Sat 23.30 | Hibernians - Motherwell (beIN Sports 1)
16 Sun 22.30 | Livingston - Rangers (beIN Sports 2)

2019-20 Spanish Segunda Division: Promotional Playoffs 2nd Leg

17 Mon 00.00 | Almeria (0-1) Girona (beIN Sports 2)
17 Mon 03.00 | Real Zaragoza (0-0) Elche (beIN Sports 2)

2020 J1-League (Siamsport Youtube Channel)

15 Sat 12.00 | Consadole Sapporo - Kawasaki Frontale (MCOT HD)
15 Sat 16.00 | Velgata Sendai - Shimizu S. Pulse
15 Sat 16.30 | Oita Trinita - Yokohama F. Marinos

2019-20 Australian A-League - Regular Season 

15 Sat 14.00 | Sydney FC - Western United (beIN Sports 1)

2020 Major League Soccer - Regular Season

17 Mon 07.30 | FC Dallas  - Nashville FC (beIN Sports 2)

2019-20 World Snooker Tour: Snooker World Championship - Semifinals (TrueSports 7,HD)

14 Fri 16.00 | Ronnie O'Sullivan - Mark Selby
14 Fri 20.30 | Kyren Wilson - Anthony McGill
15 Sat 01.00 | Ronnie O'Sullivan - Mark Selby

2019-20 World Snooker Tour: Snooker World Championship - Final (TrueSports 7,HD)

15 Sat 19.30 | Session 1
16 Sun 01.30 | Session 2
16 Sun 19.30 | Session 3
17 Mon 01.30 | Session 4

2020 UCI World Tour: Criterium du Duaphinne (Eurosport Asia)

15 Sat 20.00 | Stage 5 (ชมสดทางแอพ GCN Race / ชมเทปทาง Eurosport Asia เช้าวันอาทิตย์ 01.00)
16 Sun 20.00 | Stage 6

2019-20 Golf PGA Tour: Greater Greensboro Open (Golf Channel Thailand)

15 Sat 01.00 | Round 2
16 Sun 00.00 | Round 3
17 Mon 00.00 | Round 4

2020 Golf PGA Tour Champions: Senior PLAYERS Championship (Golf Channel Thailand)

15 Sat 05.00 | Round 2
16 Sun 05.00 | Round 3 (ชมเทปเวลา 08.30)
17 Mon 05.00 | Round 4 (ชมเทปเวลา 08.30)

2020 Golf PGA Development Tour: Boise Open (Golf Channel Thailand)

ชมเทปการแข่งขันทุกวันตั้งแต่วันศุกร์ที่ 14 เป็นต้นไป เวลา 08.00 น. 

2020 Golf LPGA Tour: Scottish Open (Golf Channel Thailand)

14 Fri 19.00 | Round 2
15 Sat 19.00 | Round 3
16 Sun 19.00 | Round 4

2020 MLB Regular Season (Fox Sports 2)

15 Sat 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees
16 Sun 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees
17 Mon 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees

2019-20 NBA Regular Season @ The Bubble

14 Fri 08.00 | Portland Trailblazers - Brooklyn Nets (TrueSports HD)
15 Sat 05.30 | Oklahoma City Thunders - Los Angeles Clippers (TrueSports HD)
15 Sat 08.00 | Philadelphia 76ers - Houston Rockets (TrueSports HD)
16 Sun 01.30 | Portland Trailblazers - Memphis Grizzlies (TrueSports HD2)

2020 FIA Formula One World Championship: Spanish Grand Prix (Fox Sports 1)

14 Fri 16.00 | Practice Session 1
14 Fri 20.00 | Practice Session 2
15 Sat 15.30 | Formula 3 Championship Race 1
15 Sat 17.00 | Practice Session 3
15 Sat 19.30 | Qualifying
15 Sat 21.45 | Formula 2 Championship Race 1
16 Sun 14.45 | Formula 3 Championship Race 2
16 Sun 16.15 | Formula 2 Championship Race 2
16 Sun 17.30 | Porsche SuperCup
16 Sun 19.00 | Formula 1 Championship Race 

2020 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of Austria (Fox Sports 2)

14 Fri 14.00 | Free Practice Session 1
14 Fri 18.15 | Free Practice Session 2
15 Sat 14.00 | Free Practice Session 3
15 Sat 17.00 | Qualifying
16 Sun 16.00 | Moto3
16 Sun 17.20 | Moto2 Race (+PPTV HD 36)
16 Sun 19.00 | MotoGP Race (+PPTV HD 36)

2020 FIM Motocross World Championship: MXGP of Keegum, Latvia (Fox Sports 3)

16 Sun 16.00 | Race 1
16 Sun 19.00 | Race 2

2020 Deutsche Tourenwagen Masters: Lausitzring (beIN Sports 2)

15 Sat 15.45 | Qualifying 1
15 Sat 18.30 | Race 1
16 Sun 15.45 | Qualifying 2
16 Sun 18.30 | Race 2

2019-20 FIA World Endurance Championship: 6 Hours of Spa-Francorchamps

18.30 | Main Race (Eurosport Asia)

UFC 252: Miocic vs. Cromier 3 (Fox Sports 1)

16 Sun 05.15 | Preliminaries
16 Sun 09.00 | Main Card

One Championship: No Surrender 2

14 Fri 19.30 | Main Card (One Super App / AIS Play บรรยายภาษาไทย / ชมเทปการแข่งขันทางไทยรัฐทีวี เวลา 21.30)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  ฟุตบอลต่างประเทศ สนุกเกอร์ Motorsport บาสเกตบอล Mixed Martial Arts
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่