ทีวีจอแก้วที่บ้าน มีปัญหาจอมืด แก้ปัญหาอย่างไร

ผมอธิบายไม่ถูกครับ สมมติว่าจอบ้านผมเปิดสว่าง 100% อยู่ๆจอมันเริ่มมืดลง หน้าคนนี่มืดแล้วอมแดง คล้ายๆเวลาเราปรับจอให้มันเป็นโทนร้อนแล้วดึงคอนทราสเยอะๆ พร้อมปรับแสงลงต่ำๆ  
ทั้งหมดที่ผมพูดมาคือ จอแก้วนะครับ ไม่ใช่lcd led อะไรเลย มันเกิดจากอะไรแก้ปัญหาอย่างไรครับ ทุกวันนี้สีไม่สดเลยครับ ผมแก้ปัญหาโดยปิดเครื่องเปิดใหม่ บางทีก็หายบางทีก็ไม่หาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่