การโอนของเรทค่าเงิน

อยากถามผู้รู้หน่อยค่ะว่า ถ้าหากฝั่งตรงข้ามต้องการให้เราจ่าย 500 หยวน 
แล้วเราก็บอกพี่ธนาคารให้โอนเป็นดอลลาร์ไปโดยจากเงินไทยเป็นดอลลาร์ให้เท่ากับ 500หยวนของจีน

ซึ่งเราอยากรู้ว่าถ้าโอนไปฝั่งนู้นแล้ว เขาจะได้รับเป็นเงินดอลลาร์อย่างเดียวหรือไม่ หรือเขาสามารถขอธนาคารเป็นเงินหยวนได้ 
แล้วถ้าขอเป็นเงินหยวนจะได้เท่ากับ 500หยวนไหม หรือจะต้องคิดเรทใหม่ 

ขอบคุณที่ตอบงับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่