ถ่ายทางช้างเผือกแล้วเอาตัวเองไปอยู่ในภาพทำอย่างไรครับ

การจะถ่ายทางช้างเผือกแล้วเอาตัวเองไปอยู่ในภาพนี่ต้องทำยังไงเหรอครับอมยิ้ม07
ต้องตั้งเวลาถ่ายแล้วเอาตัวเองไปอยู่ในเฟรมตลอดเวลาเลยไหมครับหรือแค่วิ่งเข้าไปครับ อันนี้ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ ขอความกรุณาด้วยครับพาพันขอบคุณ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มีหลายวิธีครับ  บางคนเทคนิคเยอะ ก็ใช้วิธี ซ้อนภาพเอา  ฉากหน้า 1 รูป  ฉากหลัง stack  8  รูป  

หรือถ้าใครขี้เกียจทำ หรือทำไม่เป็น    
ก็ไปยืนกลั้นหายใจนิ่งๆ ตลอดเวลาชัตเตอร์ 15-20  วินาทีก็ได้เหมือนกันครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview