ต้องการเปิดขายแฟรนไชส์ จำเป็นต้องรอการจดทะเบียนเครื่องหมายการค้าให้เสร็จก่อนไหมครับ รบกวนด้วยครับ

1.ต้องการเปิดขายแฟรนไชส์ จำเป็นต้องรอการจดทะเบียนเครื่องหมายการค้าให้เสร็จก่อนไหมครับ หรือ สามารถเปิดขายแฟรนไชส์ระหว่างรอยื่นจดได้เลย หรือ มีวิธีคุ้มครองแบรนด์ระหว่างรอจดวิธีอื่นไหมครับ
2.หากอยู่ต่างจังหวัด สามารถจดได้ที่พาณิชย์จังหวัด ได้เลยไหมครับ
3.ระยะเวลาโดยประมาณ จดสำเร็จ 6เดือนใช่ไหมครับ

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview