ป้าที่เลี้ยงดูมาป่วยอยู่และฝันว่าลุงมาชวนให้ไปด้วย

ตามหัวข้อเลยค่ะ ป้าที่เลี้ยงดูมาตอนนี้เค้าป่วยเป็นเส้นเลือดในสมองตีบ ซีกซ้ายอ่อนแรง และเป็นโรคถุงลมโป่งพอง ป่วยมาได้ปีกว่าๆแล้วค่ะ ตอนนี้ผอมมาก แขนขาลีบ แต่ก็ยังพอเลยช้าๆไปเข้าห้องน้ำได้อยู่ ยังกินได้อยู่ แต่ ระยะหลังๆมานี่ป้าเค้าฝันไม่ค่อยดีเลย ครั้งแรก ฝันว่า ผ้าห่มที่ห่มให้ลุงตอนเสียชีวิต ไม่รู้ใครเอามาห่มให้เค้า ป้าบอกในฝันพอเห็นแบบนั้นก็รีบสะบัดออก มาอีกครั้งฝันว่า ลุงมาคล้องแขนชวนให้ไปด้วย เค้าก็เดินไปนะ แต่สักพักมีผู้หญิงใส่ชุดขาวมาดึงแขนกลับ และบอกว่าให้ไปฟังเค้าสวดมนต์ในโรงเจดีกว่า.....อยากรู้จังค่ะ แบบนี้ฝันเป็นลางร้ายอะไรรึป่าว ใครพอมีประสบการณ์ลางบอกเหตุบ้างมั้ยค่ะ... ยิ่งตอนนี้เหมือนป้าจะอ่อนแรงลงทุกวันเลยค่ะ บางครั้งเค้านอนกลางวันเราเรียกให้เค้าตื่น ก็นานมาก กว่าเค้าจะรู้สึกตัว เหมือนหลับลึกมากเลย แถมผอมจนกระดูหน้าอกโผล่แระค่ะ...กลัวเค้าจะไปจังเลยค่ะ เค้าบอกว่าเค้าอยากเจอยาย ยายอยู่ที่ใต้ เราจะให้วิดิโอคอลก็ไม่ได้ เพราะตอนนี้ยายก็ไม่รู้ว่าลูกสาวเป็นแบบนี้เนื่องจากยายก็ไม่แข็งแรง น้าๆ เค้ากลัวว่ายายจะคิดมากและทรุดลงอีกคน 

อมยิ้ม14
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่