ระหว่างทำงาน(ต่างจังหวัด) กับ อยู่บ้านเลี้ยงลูก อย่างไหนดีกว่ากัน ??

ดิฉันเป็นมนุษย์เงินเดือนค่ะ พอแต่งงานได้สักพักก็มีลูก พอลูกคลอดได้ 3 เดือน พ่อของลูกก็หนีไปอยู่กับคนใหม่ ทำให้ดิฉันต้องกลายเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว และดิฉันเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ  แต่ได้งานทำที่กรุงเทพ เลยต้องกลับมาทำงานที่บริษัทเดิมเพราะลาคลอดหมดแล้ว ลูกก็เลยต้องปล่อยให้พ่อและแม่ดิฉันเลี้ยงค่ะ ตอนแรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกค่ะ พ่อและแม่เลี้ยงลูกเราไหว เราก็ส่งเงินให้ตลอด(เงินเดือน 18000 ส่งให้ที่บ้านเดือนละ 13000) กลับไปหาทุกเทศกาลวันหยุด โทรวีดีคอลคุยกันทุกวัน แต่พอผ่านไปได้ 3 ปี แม่ดิฉันแกบอกว่า แกเลี้ยงลูกเราไม่ไหวแล้ว กลับมาเลี้ยงลูกเองเถอะ ดิฉันเลยคิดหนักว่า ระหว่างทำงานหาเงินเลี้ยงลูก กับ กลับบ้านไปอยู่กับลูก อันไหนดีกว่ากันคะ ??
** ลองหางานแถวบ้านแล้ว ไม่มีงานทำเลยค่ะ จะทำธุรกิจเองก็ไม่มีทุนค่ะ  ดิฉันต้องทำยังไงดีคะ ??เครียดมากเลยค่ะ !!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่