มือถือเปิดไม่ติดค่ะ

กระทู้คำถาม
ใช้  Wiko pulp fab 4g ค่ะ แล้วเปลี่ยนเคส ตั้งแต่นั้นก็ค่อนข้างกดปุ่ม power ด้านข้างยาก กดไม่ค่อยติด ต้องกดแรงขึ้น จนปุ่มมันจมเข้าไปค่ะ
แล้ววันนี้รู้สึกมือถือค้างทำอะไรไม่ค่อยได้ จึงลบแอพ LINE ออกไปค่ะ จากนั้นมือถือก็ค้างนิ่งไปนานเลย จนขึ้นรูปโลโก้ Wiko pulp fab 4g
แล้วก็ค้างอยู่หน้านี้โดยกดอะไรก็ไม่ติดเลยค่ะ ค้างอยู่นานมากๆ ก็เลยเปิดเอาแบตออก เพื่อจะให้มันดับแล้วค่อยเปิดใหม่ค่ะ แต่พอกดปุ่ม power เพื่อจะเปิด คราวนี้ก็ไม่ติดเลยค่ะ ทั้งที่แบตก็ไม่ได้หมด ก็ลองเอามาชาร์ตแล้วเปิดเครื่อง ก็ไม่ติดเลยค่ะ ลองเอาแบตออกแล้วใส่ใหม่ก็ไม่ติดค่ะ

แบบนี้ต้องแก้ยังไงคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่