เรื่องนี้เป็นลางบอกเหตุไหมคะ

เมื่อวานตอนสามทุ่ม เรานำพวงมาลัยจะไหว้พระพิฆเนศที่ศาลใกล้บ้านค่ะ ตอนไปถึงศาลแล้วเอาพวงมาลัยออกจากถุง ปรากฎว่าชายพวงมาลัยมันหลุดออก เราไม่รู้จะทำอย่างไรก็เลยไม่ได้เอาพวงมาลัยที่ขาดไหว้ ตอนจะขอพรเราพยามฉีกซองธูปก็ฉีกไม่ได้ เลยได้แต่ยืนไหว้ขอพรเอา

เรื่องที่ขอเป็นเรื่องสอบค่ะ เขาจะประกาศผลวันจันทร์ เราเลยไปขอพรให้สอบทุกวิชาผ่าน เจอเหตุการณ์แบบนี้เราเลยใจไม่ดี
รบกวนผู้รู้ชี้นำด้วยค่ะ

แท็กผิดห้อง ขออภัยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่