ปรึกษา ถ้าจะซื้อ Monitor ที่รับสัญญาณทีวีไม่ได้ มันจะพังง่ายกว่า TV ไหม

จะซื้อทีวีใหม่ แต่ที่บ้านใช้กล่องแอนดรอยด์ ใจตอนนี้อยากได้ LG แล้วไปเจอรุ่นนึงคือเป็น Monitor 
LG 43MN59HM-H ถามทางร้านแล้วว่ารับสัญญาณทีวีได้มั้ย
ก็คือไม่ได้ ต้องดูผ่านกล่องเท่านั้น เราไม่ติดนะ แต่แม่เราเค้ายังไม่ค่อยมั่นใจ
เค้ากังวลว่ามันจะพังง่ายกว่าทีวีมั้ย ก็เลยมาลองปรึกษา ขอความคิดเห็นค่ะ

ปล.ที่สนใจรุ่นนี้เพราะราคาค่ะ ส่วนตัวก็ไม่ได้เชื่อมกับสัญญาณดาวเทียมอยู่แล้วด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่