ปัญหากล่องรับสัญญาณ PSI O2 HD กับ LG smart TV 55 นิ้ว

ก่อนหน้านี้ผมดูฟรีทีวีด้วยกล่องรับสัญญาณ PSI O2 HD กับทีวี LG42 นิ้ว (รุ่นเก่ามี HDMI) ได้ตามปกติ
แต่หลังจากที่เปลี่ยนทีวีใหม่ไปใช้ LG smart TV รุ่น 55UM7290PTD และต่อด้วยกล่องเดิม พบว่าไม่มีสัญญาณ (มั่นใจว่าต่อ input และทำถูกต้องแล้ว)
ผมซื้อสาย HDMI 2.0 มาใหม่ที่รองรับ 4k แล้วก็ยังไม่หาย ทีวียังขึ้นว่า "ไม่มีสัญญาณ" อยู่
และตอนนี้ก็ยังไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร จำเป็นต้องเปลี่ยนกล่องรับสัญญาณรุ่นใหม่หรือไม่ครับ

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดเคยประสบปัญหาคล้ายกรณีนี้หรือไม่ครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่