อายุ 20 ปี หน้าหมองมนมาก ขอคำแนะนำด้วยคะ

หนูเป็นคนทำงานเลยไม่ค่อยมีเวลาดูแลตัวเอง พอรู้ตัวอีกทีก็เข้า 20 กว่า แต่เพื่อนคนอื่นหน้าปังมากแต่หนูปังปินาดมากนักแล หนูควรใช้ครีมอะไรบ้างค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ราคาไม่เกิน 1,000

สภาพผิว : หน้ามัน (ขนาดไม่ค่อยแต่งหน้า) แพ้เป็นบางครีม อาทิเช่น garnier (หลังจากใช้ครีมแรกๆหน้าใสขึ้นแต่พอผ่านไป 1 อาทิต ดูอาการตัวเองคือสิวเริ่มขึ้น) , rojukiss (ตอนแรกใช้ไม่เป็นไรแต่ไม่ค่อยแสดงผลรับที่หน้าพอใจ เพื่อนๆเคยแนะนำมาร์คหน้าให้และใช้มาร์ค ประมาน 3 วันผื่นขึ้นหน้าคันมาก กว่าจะรักษาหาย 3 เดือนจ้า เลยคิดว่ามันใวต่อผิวเรามากเกินไป) , smooth e (อารมณ์แบบเบาไปหน่อย จนทำให้มีสิวอุดตันเยอะมาก ผิวเราน่าจะต้านครีมตัวนี่) และก็ครีมของ oriental (พวกวิตามินและครีม บลาๆ ของแบนนี้ หน้าเราไม่ถูกกับพวกน้ำหอม น่าจะนะ เลยทำให้สิวขึ้น)
อารมแบบว่าตัวเราทำไมใช้ครีมอะไรไม่ค่อยถูกเลย ไม่ดีขึ้นเลย และมีรูขมขนกว้าง ต้องใช้ครีมตัวไหน ใครเคยผ่านแบบนี้บ้างช่วยแนะนำด้วยนะคะ 🙏🙏

ราคาของไม่แรงเกินพันกว่า ถ้าเป็นชุด หรือถ้าเกินมาลองแนะนำมาก่อนนะคะ เผื่อไปเจอและมีกำลังซื้อ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ หรือจะมีคำแนะนำทางธรรมชาติ แนะนำได้เช่นกันนะคะ ไม่เอาครีมผีบอกก็พอค้า 😅

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
บอกเป็นจุดยุทธศาสตร์ในการดูแลผิวให้เปล่งปลั่งละกันนะคะ เพราะหลายคนมองข้ามไป
ครีมกันแดดสำคัญมากควรทาทุกวัน เพราะผิวที่ถูกรังสียูวีมากๆ จะหมองคล้ำและกู้คืนยาก
ผลิตภัณฑ์ดูแลผิว เลี่ยงที่มีสารเคมีผสม หน้าจะได้ไม่พัง มีสิว เป็นผื่น
วิตามินซีใช้บำรุงผิวได้ กินให้เห็นผลก็แบบเม็ดอย่างเช่น แนทซี
มาร์กหน้าเป็นประจำ จะเป็นการเติมความชุ่มชื่นให้ผิว ทำให้ผิวแข็งแรง ผิวไม่เสียง่าย
ทำประมาณนี้หน้าดีขึ้นแน่นอนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่