ออกรถ C-HR MY2019 ตอนนี้หรือควรรอ MC ต้นปีหน้าดีครับ.

กำลังคิดจะออกรถใหม่ ปัจจุบันมีรถอยู่แล้ว แต่ว่าคันเก่าอายุ 7 ปีแล้วครับ แต่ก็ยังไม่งอแง เลยอยากจะลองสอบถามความเห็นว่าควรรอเปิดตัวก่อนดีไหมครับ หรือว่าไม่ต้องรอ ออกเลยดีกว่าเพราะช่วงนี้ส่วนลด+ของแถมน่าจะเยอะ(มั้งนะครับ) ข่าวแว่วๆว่าจะเปิดตัวต้นปี กว่าจะเทส+ออกถนน ผมคิดว่าอย่างต่ำก็เดือน 5-6 ส่วนตัวใช้รถคนเดียว และฟังก์ชั่นที่มีตอนนี้ใน MY2019 ก็เพียงพอครับ ต้องการแค่ ACC LDA ไม่รู้ว่าตัวที่เป็นMC จะมีอะไรเพิ่มเติมมาบ้าง ทุกท่านคิดว่ายังไงดีครับ ควรรอเปิดตัวทีเดียวไหม ทนใช้รถคันนี้ก่อน หรือว่า ตัว MC ฟังก์ชั่นต่างๆอาจจะไม่แตกต่างกันมาก ไม่ควรรอ.

แสดงความคิดเห็น
Preview