ทหารเรือ ผลัด 2 ใช้ตัวย่อว่า ทบ. 2 ไม่ทราบว่าเจ้าหน้าที่เขียนผิดหรือว่าเค้าใช้แบบนี้จริงๆคะ

คือไม่แน่ใจว่าเพื่อนเข้าใจผิดหรือเราเข้าใจผิดกันแน่อ่ะค่ะขอคนที่มีความรู้มาช่วยตอบหน่อยนะคะ พอดีเพื่อนบอกว่าลูกชายไปเกณฑ์ทหารแล้วได้ทหารเรือ ผลัดสอง แต่เจ้าหน้าที่เขียนหัวกระดาษว่า ทหารเรือ ทบ.2 เราก็เลยงงว่า ทบ. 2 มันไม่ใช่ทหารบกเหรอ ทหารเรือต้อง ทร.2 รึเปล่า แล้วเพื่อนก็บอกว่า ลูกต้องไปรายงานตัววันที่ 1 พ.ย. 63 แต่ถ้าจำไม่ผิด ถ้าทหารเรือผลัด 2 มันต้องรายงานตัวเดือน สิงหาคม หรือเปล่าคะหรือว่าเค้ามีการเปลี่ยนแปลง เลยอยากทราบว่าเขียนแบบนี้คือเจ้าหน้าที่เขียนผิดหรือว่าในกองทัพเค้าเขียนตามที่เค้าเข้าใจ เราอ่านแล้วเราก็งง ใครมีความรู้เรื่องผลัดทหารและสถานที่ๆต้องไปฝึกรบกวนให้คำปรึกษาด้วยค่ะ จะได้ไปบอกเพื่อนให้เข้าใจถูกน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่