ถังแก๊ส LPG หมดอายุ คุ้มที่จะเปลี่ยนไหมครับ

ใช้ครบ 10 ปีแล้วครับ ถ้าไม่เปลี่ยนจะต่อทะเบียนไม่ได้
ไปถามร้านที่รู้จักเขาบอกว่า 8,500 บาท
เลยอยากถามว่าควรถอดออกไปเลย เพื่อใช้แต่น้ำมันอย่างเดียว หรือเปลี่ยนดีครับ

การใช้งานของผมจันทร์ถึงศุกร์ขับประมาณวันละ 100 กิโลเมตรส่วนวันอื่นๆแค่ขับรถใกล้แถวบ้าน
รถเป็น vios รุ่นปี 47 เติมแก๊สโซฮอล์ 95

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่