เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Shopee ระงับบัญชีผู้ใช้แบบไม่มีเหตุผล ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง? ทำยังไงได้บ้างคะ?

เราใช้งานแอพชอปปี้ (Shopee) เป็นทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย
อยู่มาวันนึงบัญชีผู้ใช้ของเราถูกระงับ ซึ่งจากการตรวจสอบเจ้าหน้าที่แจ้งว่า
เราขายสินค้าห้ามขายในชอปปี้ (ขอไม่ระบุชื่อสินค้านะคะ ไม่ได้ค่าโฆษณา เหอ เหอ)

รูปที่แจ้งว่าบัญชีเราถูกระงับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ซึ่งก่อนขาย เราได้แชทไปถามเจ้าหน้าที่ชอปปี้ และได้รับเมลล์ตอบมาว่า ขายได้ ตามรูปแนบ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เราโทรไปหา call center  ได้ความว่าหน่วยงานที่ตรวจสอบแจ้งว่าแบบนี้ ก็จะเป็นแบบนี้
โดยบัญชีของเราจะไม่สามารถใช้งานได้ เพราะถูกตัดสินแล้วว่าขายของที่ห้ามขาย
(ทั้งๆที่ชอปปี้บอกเราก่อนเราขายว่าขายได้) 

เรามีคอยน์ที่ได้จากการใช้งานทั้งที่เป็นผู้ซื้อและผู้ขายค้างอยู่พอสมควร ซึ่งตอนนี้ไม่สามารถทำอะไรได้
มีใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหมคะ? เราควรทำยังไงดี?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่