สอบถามไปรษณีย์ลงทะเบียนและ EMS จะมาส่งถึงหน้าห้องที่ "หมู่บ้านเอื้ออาทร ปทุมธานี" ไหมคะ

เราพึ่งย้ายมาอยู่ที่บ้านเอื้ออาทรแบบห้องชุด แล้วสังเกตว่าจดหมายธรรมดาที่ส่ง จะกองรวมๆไว้ด้านล่าง ซึ่งเสี่ยงกับการหายมาก
เลยลองไปถามทางนิติแล้ว ได้รับคำตอบมาว่า เค้ายังไม่เคยเห็นทางไปรษณีย์มาให้เซนเอกสารอะไร แต่จะนำใบแจ้งมาแปะที่ใต้อาคารของตึกนั้นๆแทน ไม่ส่งของ? ก็คือปกติจะมีแต่ Kerry, dhl, express, J&T ที่มาด้านล่างและโทรให้เราลงมารับของเมื่อเขามาถึง

ดังนั้นเราจึงขอถามเพื่อความชัวร์อีกครั้ง ว่าทางไปรษณีไทย จะสามารถส่งจดหมาย ems และลงทะเบียนให้ถึงห้องไหมคะ โดยที่ให้เราเซ็นรับใบเขียวหรือชมพู เราระบุไว้ชัดเจน ชั้นอะไร เลขที่เท่าไหร่และอยู่บ้านทุกวัน เรารอพัสดุจากต่างประเทศ เค้ากำลังเตรียมส่งให้เราอีก 2 เดือนค่ะ มีใครพอทราบข้อมูลบ้างไหมคะ ถ้าหากทางไปรษณีย์ไทยไม่มาส่งให้เราเซ็นรับด้วยตัวเอง ทั้งใบชมพูและใบเขียว เราจะได้แจ้งไปทางร้านค้าให้ส่งแบบ DHL แทนค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่