ท่อน้ำทิ้งที่ตึกแถวแตกน้ำรั่วออกมาจากใต้ฟุตบาธ ซ่อมเองได้รึเปล่าครับ หรือต้องติดต่อหน่วยงานราชการ

ท่อน้ำทิ้งที่ตึกแถวแตกน้ำรั่วออกมาจากใต้ฟุตบาธ ซ่อมเองได้รึเปล่าครับ หรือต้องติดต่อหน่วยงานราชการ

เวลาที่ใช้น้ำจากในตึกมันจะรั่วออกมาจากใต้ฟุตบาธออกมาข้างบนครับ เห็นว่าถนนฟุตบาธมันเป็นถนนสาธารณะเลยไม่รู้ว่าซ่อมเองได้รึเปล่าครับ
หรือถ้าต้องติดต่อหน่วยงานราชการ แบบนี้มีค่าใช้จ่ายมั้ยครับ ให้หน่วยงานเค้ามาเปิดพื้นซ่อมท่อได้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่