ควรทำอะไรก่อนดี ระหว่างแต่งงาน กับ ซื้อบ้าน

จขกท. กับแฟนวางแผนช่วยกันเก็บเงินไว้ประมาณก้อนนึงค่ะ ควรเอาเงินก้อนนี้ไปทำอะไรก่อนดีคะ ระหว่าง ใช้จัดงานแต่ง หรือ ใช้ดาวน์บ้าน

ปล1.ตอนนี้ทั้งสองอยู่บ้านพ่อแม่ค่ะ แต่คิดไว้แล้วว่าถ้าหลังแต่งอยากออกมาอยู่ครอบครัวเล็กๆกันดีกว่า 
ปล2. ตอนแรกเงินก้อนนี้ช่วยกันเก็บเพื่อเป็นสินสอดแต่งงาน แต่คิดๆดูแล้ว ถ้าไม่มีบ้าน ก็ยังไม่อยากแต่งเลยค่ะ กลัววุ่นวายไปๆมาๆอีก 

คิดไม่ตกเลยมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่มีประสบการณ์หน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่