เพื่อนสนิทเปลี่ยนไป

กระทู้คำถาม
คือเรากับเพื่อนสนิทกันมี6ปี เราได้รู้ความจริงว่าเพื่อนสนิทเรานินทาเราลับหลังเรา
เราทะเลาะหับบ่อยมากๆค่ะ เค้าชอบทำให้เรื่องเป็นเรื่องใหญ่เช่นเรื่องคำหยาบซึ่งเค้าก็พูดเหมือนกัน เเต่ทำไมในเเชทเค้าด่าเราเละเลยมันทำให้เรารู้สึกว่าเค้าไม่ได้เเคร์อะไรเราเลย ซึ่งเวลาเค้าทไผิดเราตักเตือนส่วนตัวเเต่อันนี้เค้าด่า อันนี้ด่าเลยนะคะ ล่าสุดนางฝากบอกเรากับเพจว่า "เลิกยิ้มเถอจะอี ยิ้มคนอื่นเค้าดูออก"
ค่ะ มันเจ็บมากเรารู้ได้ไง  เราดูจากสตอรี่ที่นางลง11ชม. กับแอดโพสต์11ชม.เเละการพิม นางลงโพสต์เราชมว่าน่ารัก นางตอบอืมๆ เราลงโพสต์นางบอกทุเร่ด😭😭
เราไม่ได้สวยขนาดนั้น้ราเข้าใจ เเต่นืางไม่ค่อยให้กำลังใจเราสักเท่าไหร่เศร้า เราก็ยังคบเป็นเพื่อนอยู่นะคะ เเต่เราเสียใจมากที่เพื่อนสนิทหักมุมหรือหักหลัง พิต่อหน้าเเทบไม่ด่า เก่งเเต่ในคีย์บอร์ดมั้งคะเราแบบงงมากนางต้องการอะไร เค้าเป็นคนคืออิจฉาด้วย เราควรทำยังไงคะ ขอบคุณคุณค่ะ(คิดเรื่องนี้มานานเเล้วจริงๆ😭🙏🏻🙏🏻) เเท็กผิดขอโทษด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview