ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ 25mm f1.8 กับ 45 F1.8

สอบถามเซียน หรือผู้รู้ครับ ตอนนี้ผมมี Body e10 mark iii
 พอดีตัดสินใจเลนส์อยู่ครับ หาข้อมูล ของ 25mm กับ 45mm f1.8 ทั้งคู่ อยากถามว่า ตัวไหนคุ้มกว่ากันหรอครับ 
อยากได้ เอามาถ่าย Portrait ละลายหลังครับ ซักตัวครับ 
**ของบไม่เกินหมื่นก่อนนะครับ กำลังฝึกถ่ายอยู่ครับผม** 
หรือมีตัวไหนที่พอแนะนำได้ก็ยินดีนะครับ 
ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview