โรงแรมหรู อย่างเช่น Mandarin Oriental Hotel ของไทย เวลาไปพักจะเกร็งไหมครับ ? ค่าทิปเท่าไรครับ ?

ช่วงนี้รร.หรูในกทม.หลายแห่งมีโปร. ทำให้อยากลองไปพัก แม้จะเป็นคนกรุงเทพเอง

แต่กลัวว่าหรูไปจะเกร็งไหมครับ

อย่างโอเรียนเต็ลบอกว่ามี Butler ประจำห้อง
จะรู้สึกอึดอัด ไม่เป็นส่วนตัวไหมครับ

และมีท่านใดพอแนะนำโรงแรมหรู ในกรุงเทพและต่างจังหวัด
ที่ควรลองใช้โอกาสที่ราคารร.ลดลงแบบนี้ไปพักดูครับ
แถวเยาวราช ฯลฯ มีที่ใดแนะนำครับ

ผมจอง Chatrium Riverside ไว้แล้ว มันดูไม่หรูแบบโอเรียนเต็ล

แต่ที่จริงอยากลองโอเรียนเต็ล อย่างทานอาหารในนั้นจะอึดอัดไหม

และค่าทิป Butler etc. ควรให้เท่าไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่