เงินธนบัตรที่ชำรุด เขาเอาไปทำอะไรหรอครับ

พอดีไปซื้อของ แล้ว ทางร้านค้าปฏิเสธที่จะรับเงิน บอกให้ไปเปลี่ยนใบใหม่  

ไอตัวผมก็ไม่รู้ว่ามันขาด เพราะได้มาจากการทอนเงินมาอีกที

เลยไปซื้อของเซเว่น  ปรากฏว่าพนักงานรับเงินไปปกติ ไม่รู้ว่าลืมสังเกตุหรือปล่าว

เลยสังสัยว่า เวลาเงินธนบัตรขาดหรือชำรุด ต้องนำไปให้ใครครับ ได้ยินแว่วๆว่า ธนาคาร แล้วต้องนำไปเท่าไหร่หว่า  แบ้ง 20 100 ก็แลกได้ใช่ไหม ฮ่าๆ

แบ้งของผมเป็นแบ้ง 100 บาท ขาดตรงกลางตามรอยพับ ประมาณ 2-3 มิน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่