อยากทำงานด้าน Costume กองถ่ายทั้งภาพนิ่ง โฆษณา แต่ไม่รู้จะเริ่มจากไหนดีพี่ๆช่วยให้คำเเนะนำหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
พึ่งเรียนจบครับ อยากหางานทำด้านเสื้อผ้า มีประสบการณ์ระหว่างฝึกงานกับ สไตล์ลิส ออกกองทุกวันที่ทำงาน รู้กระบวนการออกกองครับ อยากทำงานด้านเสื้อผ้า แต่ไม่ร็จะหาคอนเเทคจากไหน หาตาม Google สมัครงานก้มีเเต่งานเมื่อหลายปีก่อน ตอนนี้ มืดแปดด้านไปหมดเเล้วครับ พยายามหาถึงที่สุดแล้วเเต่ก็ยังไม่เจอแต่ก็พยายามต่ออยู่ครับบ 555555

ใครสนใจรับ เด็กคนนี้ไปทำงานเสื้อผ้ากองถ่ายได้นะครับ ไม่เกี่ยงเวลาเข้าออกงานเเค่อยากกินข้าวกองครับ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่