ถ้าผมอยากสักยันต์ โดยมีข้อแม้และความต้องการดังต่อไปนี้ ผมควรสักต์อะไรดีครับ

1. ไม่อยากสักรอยที่เสริมในเรื่องความโลภ ความอยากได้ครับ เช่นเมตตามหานิยม ให้คนรัก อยู่ยงคงกระพัน หนังเหนียว หรือร่ำรวย
     คือนึกอยากลองสักยันต์ดู ชอบในลวดลาย และความหมายของแต่ละลาย พอศึกษาหาข้อมูลแล้วมันน่าตื่นตาตื่นใจดีครับ

2.  เป็นคนศึกษาพุทธศาสนา คือศรัทธาค่อนข้างมาก จริงๆเชื่อในตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ไม่อ้อนวอนขอพรมานานแล้ว

3.  เป็นคนเชื่อเรื่องวิญญาณ แต่ไม่กลัวเลย จริงๆเป็นคนไม่ค่อยกลัวอะไร แต่สิ่งที่กลัวที่สุดคือคนเลว ที่จะมาทำให้เราเดือดร้อน

4.  ชอบแต่สักยันต์ สไตล์บ้านเราเท่านั้น สักลายอื่นๆทั่วไปไม่ครับ

จากข้อแม้ข้างต้น มีรอยสักไหนบ้างที่ดูแหมาะกับคนแบบผมบ้างครับ

ปล.1 อ่านแล้วขออย่าหมั่นไส้นะครับ อยากได้คำตอบจากคนที่รู้คำตอบจริงๆ ไม่ได้เข้ามากวนกัน ต้องการมิตรมากกว่าศัตรู

ปล.2 ไม่รู้ที่ผม tag มาถูกหรือผิด ถ้ายังไงขออภัยไว้ล่วงหน้าหากผิดพลาดนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่